क्वोरा (Quora) वर पैसे कसे कमवावे ?

क्वोरा हे एक मुक्त व्यासपीठ आहे. जिथे इंटरनेट वापरकर्त्यांद्वारे प्रश्नांची उत्तरे दिली जातात. कोराचे ध्येय जगाचे ज्ञान सामायिक करणे आणि वर्धित करणे हे आहे. क्वोरा एक अशी जागा आहे जिथे आपण आपल्यासाठी आवश्यक असलेले प्रश्न विचारू शकता आणि त्याची उत्तरे मिळवू शकता. क्वोरा प्लॅटफॉर्मवर वापरकर्ते कोणत्याही विषयाबद्दल आपली मते देऊ शकतात. आपल्याला क्वोरा प्लॅटफॉर्मवर सर्व प्रकारचे प्रश्न आणि उत्तरे सापडतील. यासह, वापरकर्ते क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम मध्ये सामील होऊन आणी क्वोरा स्पेस (मंच) चा वापर करुन पैसे कमवू शकतात. आपल्याला लिहायला आवडत असल्यास किंवा आपण एक चांगले मेम निर्माता असल्यास किंवा आपल्याला कोणत्याही विषयाचे सखोल ज्ञान असल्यास क्वोरा प्लॅटफॉर्म हा आपल्यासाठी आहे. आपण क्वोरा प्लॅटफॉर्मवर आपली विविध कौशल्ये वापरुन आपल्या व्यवसायाची जाहिरात देखील करू शकता. शिक्षक, अर्ध-वेळ कामगार, विद्यार्थी, स्वतंत्ररित्या काम करणारे, गृहिणीं आणी ज्यांना थोडे पैसे कमवायचे असतील त्यांच्यासाठी क्वोरा एक चांगला व्यासपीठ आहे.

क्वोरा वर अकाउंट कसे तयार करावे?

वेबसाइट आणि मोबाइल अँप दोन्ही फॉर्ममध्ये क्वोरा प्लॅटफॉर्म उपलब्ध आहे. आपण खालील चरणांचा वापर करून क्वोरा वर खाते तयार करू शकता:

 • मोबाइल किंवा लॅपटॉपवर वेब ब्राउझर वापरुन कोरा खाते उघडण्यासाठी.
  • वेबसाईट मधील सर्च इंजिनमध्ये (जसे की Google) “Quora” असे शोधा . हे आपल्याला काही परिणाम दर्शवेल, त्यामधील पहिल्या परिणामावर क्लिक करा.
  • क्वोरा चे साइन अप पृष्ठ उघडेल. त्यामध्ये आपण आपल्या गुगल किंवा फेसबुक क्रेडेन्शियल्स चा वापर करुन साइन इन करा.
 • मोबाईल अँप चा वापर करुन अकाउंट उगडण्यासाठी
  • आपण Google Play किंवा iOS स्टोअर चा वापर करुन क्वोरा मोबाईल अ‍ॅप डाउनलोड करू शकता आणि क्वोरा अँप डाउनलोड केल्यानंतर आपण आपल्या गूगल किंवा फेसबुक आयडी चा वापर करुन क्वोरा वर साइन इन करू शकता.

एकदा आपण साइन इन प्रक्रिया पूर्ण केली की आपल्याला कोराच्या मुख्यपृष्ठामधील उत्तरांसह विविध प्रश्न दिसतील.

आता, आपण क्वोरा प्लॅटफॉर्मवर कोणतेही प्रश्न विचारू शकता किंवा कोरा व्यासपीठावर उपलब्ध असलेल्या कोणत्याही प्रश्नाचे उत्तर देऊ शकता

क्वोरा वर पैसे कसे कमवायचे?

क्वोरा वर पैसे कमवणे हे सोपे काम नाही, परंतु आपण जर आपल्या कामात आणि मेहनतीमध्ये सातत्य ठेवले तर आपण क्वोरा वर चांगले पैसे कमवू शकता. आपण खालील दोन पद्धतींचा वापर करून क्वोरा वर पैसे कमवू शकता.

 • क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम
 • क्वोरा मंच

क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम म्हणजे काय?

क्वोरा समुदायाच्या हितासाठी क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम स्थापित केला गेला आहे. हा एक भागीदार कार्यक्रम आहे जिथे आपण क्वोरासह भागीदार झालात तर पुष्कळ लोकांना ज्यांची उत्तरे हवी आहेत असे प्रश्न विचारून आणि पात्र लेखकांच्या प्रश्नांची उत्तरे देऊन आपण पैसे कमवू शकता. जेव्हा आपण क्वोरा वर अधिक उपयुक्त प्रश्न विचारता तेव्हा अधिक उच्च-गुणवत्तेची उत्तरे क्वोरावर लिहिली जातात, त्यामुळे क्वोरा लोकांसाठी अधिक उपयुक्त बनते. क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम मध्ये क्वोरा अधिक आणी चांगले प्रश्न विचारणाऱ्या लेखकांना/ वापरकर्त्यांना पैसे देते कारण आपले प्रश्न आणि विनंत्या उपयुक्त उत्तरे तयार करतात जी इंटरनेट वापरकर्त्यांद्वारे क्वोरा किंवा वेबवर अन्यत्र शोधल्या जातात. उत्तरांद्वारे मिळविलेल्या जाहिरातींच्या कमाईतून क्वोरा तुम्हाला तुमच्या प्रश्नासाठी पैसे देते. कारण चांगली आणी उपयुक्त उत्तरे ही चांगल्या प्रकारे विचारलेल्या प्रश्नांवर आणि विनंत्यांवर अवलंबून असतात. तसेच क्वोरा भागीदार सर्व कोरा वापरकर्त्यांना आणि इतर कोट्यावधी लोकांना त्यांना पाहिजे असलेली माहिती आणि ज्ञान शोधण्यात मदत करतात.

क्वोरा पार्टनर प्रोग्राममध्ये  सामील कसे व्हावे?

सध्या क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम केवळ आमंत्रित आहे. जर आपल्या प्रश्नांनी क्वोरा मध्ये महसूल मिळविणे सुरू केले असेल तर क्वोरा आपल्या प्रोफाइलचे पुनरावलोकन करेल आणि आपल्याला कोरा पार्टनर प्रोग्राम मध्ये सामील होण्यासाठी आमंत्रण पाठवेल.

आपल्याला क्वोरा पार्टनर प्रोग्रामवर कधी आणि कसे पैसे दिले जातात ?

प्रथम, आपल्याला स्ट्राईप किंवा पेपल खाते क्वोराशी कनेक्ट करण्याची आवश्यकता आहे. आपण यूएसचे असल्यास, आपण स्ट्राइप खाते वापरावे. आपण यूएस चे नसल्यास, आपण पेपल खाते वापरण्याची आवश्यकता आहे. आपण हे केल्यानंतर, प्रत्येक महिन्यात कोरा टीम आपल्याद्वारे मिळवलेल्या पैशाची एकूण रक्कम महिन्याच्या पहिल्या सोमवारी पाठवते. लक्षात घ्या की आपल्याला देय देण्यासाठी आपल्या क्वोरा अकाउंट मध्ये कमीतकमी 10.00 अमेरिकन डॉलर असावे लागेल.

महत्वाची टीप

 • आपल्याला अनामिक प्रश्न, टेम्पलेट प्रश्न, कोरा संबंधित प्रश्न, डुप्लिकेट प्रश्न इत्यादींसाठी कोणतेही देय मिळणार नाही.
 • जेवढे जास्त प्रश्न तुम्ही क्वोरा वर विचाराल तेवढीच तुमची क्वोरा वर पैसे कमवण्याची संधी वाढेल
 • तुम्हाला तुमच्या प्रश्नासाठी एक वर्षापर्यंत पैसे भेटतील

क्वोरा स्पेस ( मंच ) म्हणजे काय?

क्वोरा स्पेस लोकांना क्वोरा प्लॅटफॉर्मवर त्यांच्या स्वारस्यांनुसार वैयक्तिकरित्या किंवा सहयोगकर्त्यांचा एक गट म्हणून मूळ सामग्री तयार करण्यास अनुमती देते  आणि त्या मंच चा वापर करून आपण क्वोरा वर पैसे कमवून शकता

क्वोरा स्पेस (मंच) कसा तयार करावा?

एक क्वोरा मंच तयार करण्यासाठी, आपल्या क्वोरा प्रोफाइलमध्ये लॉग इन करा किंवा प्रोफाइल तयार करा. “Quora” शीर्षलेखाच्या खाली डाव्या बाजूला “+ मंच तयार करा” वर क्लिक करा.

Quora मंच तयार कारण्यासाठी आपल्या मंच ला एक चांगले नाव द्या आणी आपल्या मंचाचे संक्षिप्त वर्णन करा .

आता आपला Quora मंच तयार झाला आहे आणि आपण मंच मध्ये आपली सामग्री (आपले लिखाण) पोस्ट करणे प्रारंभ करू शकता.

क्वोरा स्पेसमधून पैसे कसे कमवायचे?

जेव्हा आपण आपल्या क्वोरा स्पेसवर आपली सामग्री (आपले लिखाण) पोस्ट करणे प्रारंभ करता तेव्हा आपले वाचक वाढतात आणि जसे आपले वाचक वाढू लागतील तसे आपणास क्वोरा अ‍ॅप वरून पैसे मिळणे प्रारंभ होईल. क्वोरा स्पेसमधून कमाई विविध घटकांवर अवलंबून असते जसे की आपल्या पोस्ट कीती जण बगतात, कीती जणांना आपल्या पोस्ट आवडतात , पोस्टची वारंवारिता, दर्शकांची पोस्टवरील व्यस्तता इ.

कोरा स्पेस आयर्निंग प्रोग्राममध्ये भाग घेण्यासाठी, स्पेस मालकास पात्र देशातील निवास सत्यापित करणे आवश्यक आहे. मग, मालकांच्या पात्रतेच्या पुनरावलोकनाची विनंती करण्यापूर्वी आपल्या “Quora Space” ला किमान 10 डॉलर्स मिळवणे आवश्यक आहे. मंजूरीनंतर, मालकाने कोओराच्या अटी व शर्ती स्वीकारल्या पाहिजेत आणि स्ट्राइपद्वारे बँक खाते जोडावे. आपली कोरा जागा आता देय देण्यासाठी सज्ज आहे.

कोणत्या विषयावर क्वोरा स्पेस बनवावी ?

तुम्ही खालील विषयांवर क्वोरा स्पेस बनवली तर तुम्हाला वाचक जास्त भेटतील.

 • सिनेकलाकार, क्रिकेटर किंवा कोणतेही प्रसिद्ध व्यक्तीमत्व
 • शिक्षनविषयक
 • विनोद
 • नोकरी आणी करिअर
 • आरोग्य
 • पैसे कसे कमवणे, शेअर बाजार
 • मार्केटिंग
 • मेम्स, इत्यादी.

जर आपल्याला अजून क्वोरा पार्टनर प्रोग्राम आणि क्वोरा स्पेसबद्दल काही शंका असल्यास कृपया टिप्पण्यांमध्ये विचारा. आपल्याला हा लेख आवडत असल्यास लाईक बटणावर क्लिक करा.

Advertisement

1 Comment

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s